Thông báo bà con!

Go down

Thông báo bà con! Empty Thông báo bà con!

Bài gửi by Oanhchichchoe on Wed Oct 31, 2007 1:10 pm

Có lẽ tớ sẽ quyết định về HD làm việc,một phần là do tớ cũng thấy chán HN lắm rồi,tớ lại ở 1mình,cả 4 ngày nay tơ k ăn cơm mà chả thấy thèm gì,toàn ăn uống linh tinh,một fần chính là do tớ cũng nên về nhà với gđình,ở HN nhiều cơ hội thật đấy nhưng chốt lại là đến thời điểm này tớ chưa làm đc điều gì cho gđ,tớ về với mẹ và các em,k chốn tránhtrách nhiệm nữa,sống 1minh trên này thực ra là sự vô trách nhiệm,tớ hy vọng sẽ tìm đc việc fù hợp ở nhà,mọi ng nghĩ tớ qđịnh như vậy có đc k?cho ý kiến đi?
thank
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Thông báo bà con! Empty Re: Thông báo bà con!

Bài gửi by phong on Wed Oct 31, 2007 1:26 pm

Luôn ủng hộ quyết định của Oánh (dù đó là quyết định đúng hay sai...)

Tớ thì đang muốn thành kẻ trốn tránh và vô trách nhiệm đây...
phong
phong
Admin
Admin

Xem lý lịch thành viên http://cnsh.forum-viet.com

Bài gửi by diem quynh on Wed Oct 31, 2007 1:39 pm

hãy tự tin vào quyết định của minh Oánh a. chuc Oánh gặp nhiều may mắn. love
diem quynh
diem quynh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Xem lý lịch thành viên

Thông báo bà con! Empty Report Ó!

Bài gửi by Mero on Wed Oct 31, 2007 9:26 pm

Gửi Ó
Mình hoàn toàn không đồng ý quyết định của bạn Sad
Mình không hiểu vì sao Ó lại có suy nghĩ khù khoằm vớ vẩn thế nhỉ? Ai nói sống xa gia đình là vô trách nhiệm nếu cho rằng rời bỏ gia đình trong lúc khó khăn là vô trách nhiệm thì xét cho cùng người vô trách nhiệm nhất lịch sử là Cụ Hồ Chí Minh. Đọc sách thấy bảo Cụ không nghe lời cha chú bỏ học giữa chừng lang thang vào miền trong vào Sài Gòn bốc vác. Giữa lúc Cụ Hồ đang làm phu bốc vác ở Sài Gòn thì cha Cụ, Cụ Nguyễn Sinh Sắc đương làm gì. Cụ Nguyễn Sinh Sắc lúc đó cũng đã từ quan hàng ngày chỉ lấy việc bốc thuốc chữa bệnh cứu người làm vui những người bệnh được Cụ cứu giúp lại đem cho gạo và thực phẩm cuộc sống vô cùng khó khăn về vật chất. Nhưng Cụ Hồ đến thăm cha lúc đó thấy cha già cực nhọc một thân một mình không ai bên cạnh bà Hoàng Thị Loan thì đã mất lâu rồi, người chị gái và anh trai Cụ Hồ cũng không ở bên. Thấy cảnh cha đã già mà sớm tối không người chăm sóc cuộc sống thì khó khăn vất vả Cụ Hồ cũng thương cha lắm chứ. Nhưng chuyến đó Cụ Hồ vào thăm cha lại là chuyến từ biệt. Người lên đường đi xa, rất xa đi không hẹn ngày về trong khi nhãn tiền là cảnh cha già khó khăn như vậy Cụ còn đi được. Khi ra đi biết chắc là ngày cha mất là phận con nhưng không có phúc bên cạnh Cụ vẫn đi, đi hơn 30 năm sau quay trở lại. Tuy nhiên Cụ Hồ là bậc thánh nhân bọn chúng ta không sánh nổi với Người thì cũng nên học tập được một chút gì chứ. Mình biết Ó hiện đang trong hoàn cảnh đặc biệt mình không dám bàn nhiều nhưng nghĩ cho cùng Ó không khó khăn bằng Cụ Hồ được. Vậy Ó dễ dàng đầu hàng khó khăn thế sao? Mình trước khi đi học ĐH có nghe một bạn gái đọc cho nghe một câu thơ như sau:
"Mầm vui từ những cuộc chia ly"
Cũng giống như câu nói đã được Ó đóng dấu làm chữ ký đó "Cái nào đã qua,cái nào chưa đến cũng chẳng có gì quá ghê gớm" tại sao lại đầu hàng sớm thế. Số phận mới có một chút thử thách ban đầu, thôi hãy coi như là chiến tướng ra trận chẳng may bị vấp cục đá ngựa khụy một chân. Hãy bình tĩnh lại, ghìm cương ngựa đang phi nước đại, chậm lại một nhịp. Nhìn lại đằng sau và xem binh tình phía trước, tiếp tục tiến lên. Chứ mà mới vấp cục đá con con, đã quay ngựa về quê thì sao có ngày ca khúc khải hoàn. Sống bình tĩnh lại đi, mọi chuyện mới chỉ bắt đầu có lẽ với Ó bắt đầu quá nặng nề nhưng đừng vì thế mà chùn bước. Cố lên!
Nói hình ảnh thế nhưng thực tế Ó thử nghĩ xem có 2 Ó trong tương lại mình sẽ chỉ ra Ó sẽ chọn nhé.
Một là Ó về nhà 10 năm nữa Ó sẽ thế nào. Thành công có thể có nhưng chắc sẽ nhỏ thôi. Kỹ năng ( với tớ cái này là quan trọng nhất mình còn trẻ cái mà mình quan tâm khi chọn công việc là 10 năm nữa mình sẽ có kỹ năng gì, sau 10 năm đó dùng kỹ năng tích lũy được kiếm ra tiền) Môi trường đào luyện con người đúng như quy luật chọn lọc tự nhiên. Quay về quê thì mình tin 10 năm nữa kỹ năng của Ó có được cũng bèo bèo thôi.
Cái được nhất của Ó khi về quê là sống gần gia đình giải quyết đau khổ trước mắt. Nhưng 10 năm nữa quay đầu nhìn lại thấy trong tay chẳng có được là bao có lẽ lại tiếc thời gian.

Hai là Ó cố tồn tại trên đất Thủ Đô. Không nói gì nhiều nhưng chắc chắn những cái mà Ó tích lũy được sau 10 năm nữa không hề ít vì để tồn tại trên đất Bác Hồ không đơn giản. Môi trường đào luyện con người. Cái mà Ó không được duy nhất khi trụ lại trên đất HN là cảm giác gần gũi những người thân yêu nhất.

Có 2 tương lai đó một là giải quyết được duy nhất sự thiếu thốn tình cảm trước mắt. Còn tương lại thứ hai là chấp nhận thiếu thốn tình cảm trước mắt mà vượt qua để rồi được gần như tất cả. Ó có xét đến chuyện vị trí vững vàng của Ó ở đất Thủ Đô sau này thì việc dang tay giúp đỡ gia đình và người thân, (nhất là những đứa em của Ó) sẽ dễ dàng hơn nhiều không.

Những gì cần nói cũng đã nói hết mong bạn cân nhắc trước khi quyết định
Những gì được mất thời gian mới trả lời chính xác được.

Được sửa bởi ngày Wed Oct 31, 2007 9:30 pm; sửa lần 1.

http://360.yahoo.com/profile-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

NguyenTheHoang
Marine biological Resources and Ecology department
Institute of Marine Environment Resources (IMER)
Address: 246 Da Nang street- Hai Phong City -Vietnam

hoangng84@gmail.com
0984 991440
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên http://blog.360.yahoo.com/blog-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

Bài gửi by manhhung44sh on Wed Oct 31, 2007 9:29 pm

Suy nghi nhu O cung hop ly voi tinh hinh hien nay toi ung ho moi quyet dinh cua O, chi khuyen O hay suy nghi cho chin mot chut. Chuc Oanh co mot quyet dinh hop ly. Toi gui bai roi nhung vua gui xong thay bai cua dc Ga nha ta dai nen toi vao sua lai. Hoang noi cung dung, mot moi truong tot thi moi co kha nang phat trien het nhung cai goi la tiem an trong moi chung ta. Va chi khi con nguoi don den cho that su kho khan thi chung ta moi dam di toi va moi mong thu dc nhung thanh cong nhat dinh. Nhung luu y ban Hoang la trong xa hoi khac nhiet do can phai co con nguoi nhu the nao? o day toi thay ban Oanh hien hoan canh nha cung leo nguoi, hon nua khi o tren do lai tro nen phai noi la thieu mot cach song hop ly. Toi thay viec di lai an uong nhu Oanh ke la khong the chui duoc mot moi truong khac nhiet duoc, khong noi la co the thanh cong, toi khong man ban ve cach song cua Oanh nhu the nao nhung ma toi nghi la nhu the la khong hop ly. Mat khac Oanh lai phai thuong xuyen ve nha (gan nhu 1tuan/lan) viec di lai nhu the, thu hoi con co the tap trung vao cong viec duoc khong, ma khong ke viec di lai xa nhu vay cung nguy hiem. Hon the lam viec va song ma khong thay thoai mai rat co the dan den stress, hay tram cam. Nen toi nghi Oanh nen can nhac ban than de cho minh co cuoc song thai mai va co moi truong phan dau phu hop voi con nguoi minh. Va toi nghi cung thu thay doi moi truong lam viec xem sao, HD hay HP thi sao? toi thay 2 thanh pho nay cung khong phai la qua do, no cung phat trien va co tiem nang day chu? can ban la do la mot moi truong con non, va van con it nguoi bon chen hon, nen du sao cung de tho hon Thu Do Bac Ho cua ban Hoang. HOM NAY NGOI MAY KHONG CO VIETKY NEN KHONG DANH CO DAU DUONG CAC BAN DUNG TRACH NHA

Được sửa bởi ngày Wed Oct 31, 2007 9:51 pm; sửa lần 1.
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Thông báo bà con! Empty Re hùng !

Bài gửi by Mero on Wed Oct 31, 2007 9:35 pm

Thằng gà Hùng c tao đang ở Cát Bà lạnh sun...
mà mày làm tao nóng người quá tao về tao sẽ thịt mày hit

NguyenTheHoang

hoangng84@gmail.com
0984 991440
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên http://blog.360.yahoo.com/blog-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

Bài gửi by phong on Wed Oct 31, 2007 10:03 pm

Hoàng gà muôn đời vẫn là Hoàng gà, Oánh nó muốn về quê lấy chồng đó, mấy chú cóc biết ý gì cả, mẹ nó giục mau mau cho tao có cháu bế....
phong
phong
Admin
Admin

Thông báo bà con! Empty Report Cùi`!!!

Bài gửi by Mero on Wed Oct 31, 2007 10:33 pm

Xin lỗi cả làng quan họ Cùi nhé.
Đứng trước chuyện tương lai vận mệnh của bạn mà bạn đã xin ý kiến thì tớ không có đùa được. Chuyện đùa để khi khác!

NguyenTheHoang

hoangng84@gmail.com
0984 991440
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by phong on Wed Oct 31, 2007 11:43 pm

Thế chú gà nghĩ là tôi đùa à?

Nói thật nhé: mặc dù hoàn toàn ko mang theo tư tưởng trọng nam khinh nữ gì ở đây nhưng tôi cũng vẫn phải nói rằng, XH VN bây giờ để người phụ nữ có được cả 2 mặt: cả địa vị lẫn gia đình là rất khó.

Nếu Oánh ở lại HN thì có thể (chỉ là có thể) Oánh sẽ có cơ hội phát triển với khả năng giao tiếp của mình.

Còn nếu về nhà thì có thể (cũng là có thể mà thôi) Oánh sẽ có 1 công việc cũng ko kém phần phù hợp, lại được ở bên gia đình...

Hơn nữa mấy ông chơi thân với Oánh cũng thấy rõ được tính cách của Oánh rồi: mồm thì bạo nhưng dính đến chuyện tình cảm, yêu đương là chạy mất dép, càng mạnh bạo tán tỉnh thì O càng chạy nhanh, bởi vậy ở đất HN xem ra ko thuận lợi cho đường tình duyên lắm, mà con gái thì có thì....

Thêm nữa là ở đây sức khoẻ ko đảm bảo, lại thêm bị xì trét...sức chịu đựng của con trai và con gái khác nhau...

Nói vậy thôi còn quyền quyết định tuỳ ở Oánh
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by Oanhchichchoe on Thu Nov 01, 2007 1:13 pm

Tớ rất cảm ơn ý kiến của mọi ng,tớ cũng có sự lựa chọn cho riêng mình nhưng tớ vẫn muốn tham khảo ý kiến của mọi ng
Bạn Hoàng nói cũng có lý nhưng tớ lại nghĩ khác,tớ k nghĩ là "thủ đô Bác Hồ"là "miền đất hứa",tơ công nhận là ở nơi này sẽ có nhiều cơ hội hơn,nhưng có lẽ tớ vẫn chưa thực sự thích nơi này,cuộc sống này làm con ng ta tự thu hẹp bản thân lại,lúc đầu tớ xác định làm o HN để tớ có cơ hội học thêm cái gì đó chư tớ k nghĩ sẽ lập nghiệp ở đây.
Tớ có thể về HD làm nhưng k fải là k có tương lai,HD giờ có rất nhiều KCN của nuớc ngoài về đầu tư,nếu xin đc vào làm fòng Môi Trường cũngquá tốt rồi,nhưng hiện tại tớ cũng đang tính xem sẽ vào cơ quan nào đó làm,với tớ thì tớ k đặt nặng việc kiếm việc,vì tớ vẫn chủ quan vào bản thân (ng khác thì sẽ nói la tự tin),tớ nghĩ mục đích để kiếm tiền thì tớ k lo lắm,tớ về HD nếu k đc thì tớ lại tính hướng khác,cũng có thể là tại thời điểm tớ đang lao đao về chuyện vừa xảy ra,có thể khi bình tâm lại tớ lại nghĩ khác.
Bạn Phong nói rất hợp ý tớ,nhưng tớ chưa thể lấy chồng khi mà chưa có gì trong tay.Nhiều lúc tớ lại có nhưng ước mơ rất giản dị.
Tớ có những hướng như thế này khi qđịnh về HD làm :
1.Xin vào khoa xét nghiệm của 1 BV nào đó
2.Sở Tài nguyên-Môi trường
3.Công ty cấp thoát nuơc của tỉnh HD
4.Khu côg nghiệp (phòng Môi Trường)
5.trường CĐ Khách sạn và Dlịch ở gần nhà (sang năm sẽ có thêm bộ môn Dinh Dưỡng và an Toàn Thực phẩm )
Đây chỉ là ý tưởng ban đầu với sự gợi ý của ng thân,tớ chưa biết sẽ thế nào nhưng coi đó là mục tiêu khi ve HD làm.
Con ng tớ rất hợp với những công việc giao tiếp nhưng tớ lại rất thích thay đổi môi trường nên tớ nghĩ nếu tớ k về HD thì cũng có ngày tớ đi 1 tỉnh nào đó.điều đo k có gì quá ghê gớm cả.tớ cũng k quá quan trọng công việc lắm miễn là tớ k làm gánh nặng cho gia đình là ok rồi.
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by MaiThanh on Thu Nov 01, 2007 1:26 pm

Mỗi người có một cách sống cách nghĩ khác nhau Nhái không ép Phong hay Oanh suy nghĩ theo mình hay ngược lại cũng thế. Mỗi người cần có cho mình một chỗ dựa ít nhất là về tinh thần để đứng vững. Như Nhái ông ở HP gần bố mẹ ông, ông có 1 chỗ làm có cơ hội để phát triển còn như tôi với với Oanh hay nhiều ngươi khác không có những chỗ dựa như thế, tụi tôi ở đây nhiều lúc cũng rất hoang mang nếu như những người đã học ở HN lâu thì họ có những mối quan hệ sẽ giúp họ ít nhất về mặt tinh thần. Ở đây có mấy đứa tui mỗi đứa ở một góc TP gặp nhau cũng chẳng dễ dàng gì.
Hải Dương là một thành mới nó không lớn như HP nhưng cũng không phải không có cơ hội cho con người ta phát triển, Oánh về đó có thể chỉ cần 3 năm nữa sẽ trở thành giám đốc của 1 công ty nào đấy.
Khi Oánh nói Oánh về HD mình nghĩ cũng có thể như thế là tốt cho Oánh hơn. Ở đây mình chỉ xét tới cho Oánh còn gd thì không biết.
Oánh nếu thấy việc về nhà là tốt cho Oánh thì nên về còn chuyện gd thì mình cũng chỉ biết nói là thời gian sẽ làm cho mọi thứ ổn định lại.
kiss1 Với lại Oánh cũng cần xem lại vấn đề TÌNH CẢM của Oánh đi, mình lớn rồi sắp già nữa chicken pháp luật cho phép chicken GD không cấm đoán chicken bạn bè ủng hộ YÊU ĐI. Razz Oánh nhà ta lúc nào cũng tưởng mình đang học lớp 10 có chết không cơ chứ.
MaiThanh
MaiThanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by peaceful169 on Thu Nov 01, 2007 3:39 pm

Khi Oánh đưa ra quyết định này hẳn là O đã suy nghĩ rất nhiều rồi đúng không? B ủng hộ O!!! Có thể đúng là như Hoàng nói, ở HN có rất nhiều cơ hội để cho chúng ta tiến thân trong sự nghiệp nhưng không phải ai cũng có thể tiến thân được, nếu vậy thì HN làm gì có người nghèo. Cần gì phải có nhiều nhà cho thuê đến như vậy.Vì thế có thể sau 10 nữa, nếu O vẫn ở HN O vẫn có thể chẳng có gì.
B thì nghĩ rằng, chằng ai có thể biết trước tương lại sau này mình thế nào, cũng chẳng thể biết được mình sẽ sống bao lâu, bởi vậy đừng chần chừ một phút giây nào nữa, hãy làm cho mình và những người mình yêu thương được hạnh phúc! Tại sao chúng ta phải chịu đựng xa cách khi chúng ta có cơ hội để gần nhau, tình cảm gia đình là vô cùng đáng quý,khi bố mẹ ta già đi, anh em ta lớn lên mỗi người một phương trời, ta có thể nào quay trở lại được không? O vẫn có thể hạnh phúc bên mẹ và các em và vẫn có thể có một tương lai tốt đó chính là sự lựa chọn đúng đắn. Trước đây, B chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ sống và làm việc ở bmt. Bmt là một tp còn non trẻ làm sao bằng được với SG hay đẹp như NT được. Thế nhưng, sau 4,5 năm đại học, điều B nhận ra rằng quê hương và gia đình đối với mình thật sự là quan trọng, B chưa bao giờ hối hận vì mình đã về nhà. Now B thật sự hài lòng với cuộc sống hiện tại. B hi vọng O cũng sẽ như B.
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Thông báo bà con! Empty Report O!

Bài gửi by Mero on Thu Nov 01, 2007 9:41 pm

Gửi Ó và các bạn!
Mình thì mình luôn luôn giữ một quan điểm rằng "con người muốn có thành công lớn trong đời thì phải ở bước đường cùng". Tâm lý chung của con người ta là ai cũng cố cho rằng mình đúng mình cũng vậy nên mình luôn giữ cách nghĩ của mình. Các bạn phải hiểu rằng mình không bao giờ áp đặt cách nghĩ của mình cho người khác. Tất cả những gì mình đã viết chỉ là suy nghĩ của bản thân vì Ó đã nói xin ý kiến mọi người. Mình chỉ bày tỏ ý kiến thôi còn mỗi người có cách nghĩ của riêng mình không ai có thể áp đặt được. Thanh nói mình áp đặt cách nghĩ là chủ quan quá mình nghĩ thế nào mình nói thế viết thế còn quyết định chọn lựa vẫn là Ó cơ mà. Mình chỉ mạn phép chỉ ra 2 tương lai còn chuyện lựa chọn là của Ó không ai làm thay được cả. Chuyện được mất thằng thua cũng chỉ có thời gian sẽ trả lời chính xác.
Tư tưởng của mình về chuyện thăng tiến thành công thì mình vẫn luôn giữ quan điểm không thê thảm không thành người. Quan điểm này khá cực đoan nhưng các bạn cứ thử làm một phép thống kê xem, ở xứ ta cũng như xứ người rất ít những nhân vật thành danh lại xuất phát trong một gia đình dòng dõi cơm ngon, áo đẹp suốt tuổi ấu thơ. Bạn Thanh nói về hoàn cảnh của mình nhưng nói thật với bạn mình thấy mình tầm thường và bất tài lắm cũng vì hoàn cảnh của mình. Mình sẽ không bao giờ muốn tiếp tục ở chỗ làm này nếu mình không nhìn trước được một tương lai có thể thoát ly khỏi cái bóng gia đình. Thanh cho là mình đứng trên vị trí công việc và hoàn cảnh gia đình bản thân thuận lợi mà phát biểu về chuyện của Ó thì Thanh chẳng hiểu gì về mình cả.
Con người tôi luôn có suy nghĩ rằng phải rơi vào hoàn cảnh thật thê thảm mới bật lên thành Người được. Về công việc thì tôi luôn chú ý xem làm việc đó thì sau này mình tích luỹ được kỹ năng gì. Thời của chùng ta đa phần là làm thật ăn thật rồi nên sau một thời gian không có gì trong tay là đói dài.
Cách nghĩ của tôi là thế sẽ không bao giờ thay đổi. Vì như tôi đã nói là con người ai cũng có cái tôi rất lớn.
Các bạn hãy bày tỏ ý kiến chia sẻ.

PS: Say quá mới từ Cát Bà về hic

NguyenTheHoang

hoangng84@gmail.com
0984 991440
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by phong on Thu Nov 01, 2007 10:22 pm

Gửi Hoàng gà:

Có câu lửa thử vàng gian nan thử sức, nếu vượt qua được khó khăn thì con người ta sẽ trưởng thành và có kinh nghiệm hơn....

Có điều ko đồng ý với cậu về câu:

"ở xứ ta cũng như xứ người rất ít những nhân vật thành danh lại xuất phát trong một gia đình dòng dõi cơm ngon, áo đẹp suốt tuổi ấu thơ."

Nếu nói về sự thật thì "con vua lại vẫn làm vua..." các vị tổng thống đều là người của những gia đình danh giá, có truyền thống về chính trị, thỉnh thoảng mới có trường hợp đặc biệt kiểu Lincon hay Putin, ở VN cũng vậy, từ chủ tịch nước đến Thủ Tướng, Tổng Bí Thư....đều là "con ông này hoặc ông kia..." cả.

Sự thật thì những người xuất thân từ những gia đình khá giả sẽ có điều kiện để phát triển hơn rất nhiều: lấy VD đơn giản là nếu tôi có tài Kinh doanh mà gia đình tôi có vài chục tỉ làm vốn thì tôi sẽ tận dụng được hết khả năng của mình!

Cái "hoàn cảnh thê thảm" mà cậu nói chỉ là môi trường để kích thích cái bản năng sinh tồn của loài người mà thôi. 1 người giỏi thực sự phải là người tồn tại bằng kỹ năng chữ ko phải bằng bản năng.
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by Oanhchichchoe on Fri Nov 02, 2007 8:50 am

Bạn Hoàng nói vậy là hơi bảo thủ rồi đó,đành rằng mỗi ng đều có cái tôi quá lơn nhưng k fải là fủ nhận cái tôi của ng khác,trong chủ đề này tơ muốn xin ý kiến khách quan của mọi ng,và tớ rất cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn,nếu để chuyển sang 1 chủ đề "bí quyết của sự thành công"thì tớ xin k tham gia,vì vấn đề đó nó thuộc lý thuyết rồi,mỗi hoàn cảnh,môi trg khác nhau sẽ có nhưng quan điểm và ý kiến khác nhau và có cách giải quyết vấn đề khác nhau...tớ nghĩ mình k tìm hiểu ở tầm "vi mô"xét như vậy thì xa xôi quá...mà tớ thì "dốt"môn lý luận rồi,hehehe....
Vấn đề chốt lại là những bạn nào nghĩ mình k nên về HD làm việc mà nên ở HN làm để có cơ hội phát triển?
Bạn H đưa ra ý kiến như vậy là bạn ý chưa biết hướng mình sẽ làm gì ở HD,và sau đó mình đã gửi bài thứ 2 thi bạn có ý kiến gì nữa k?
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Mero on Fri Nov 02, 2007 1:11 pm

Bạn Hoàng nói vậy là hơi bảo thủ rồi đó,đành rằng mỗi ng đều có cái tôi quá lơn nhưng k fải là fủ nhận cái tôi của ng khác
Xin nhắc lại là không bao giờ tôi dám phủ nhận cái tôi của người khác. Tâm lý của con người là luôn cố cho rằng mình đúng, chắc chắn không ai dễ dàng nghĩ mình đã sai. Tôi luôn nghĩ theo cách nghĩ của tôi, bạn có cách nghĩ của bạn. Tôi bày tỏ quan điểm của tôi, tôi không áp đặt nó cho ai cả vì chỉ có giống dở hơi mới cho mình là trung tâm vũ trụ.

NguyenTheHoang

hoangng84@gmail.com
0984 991440
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by MaiThanh on Fri Nov 02, 2007 2:17 pm

Hoàng gà ăn nói ăn thua quá nhỉ
MaiThanh
MaiThanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Oanhchichchoe on Fri Nov 02, 2007 3:53 pm

ông Hoàng sắp chuyển sang chủ đề đấu đá nhau rồi đó!
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by bexinh_bedieu_becuoi on Fri Nov 02, 2007 5:19 pm

May hom nay to ban qua nen no moi vao dien dan duoc. De tai cua Oanh co ve nong hoi day nhung theo to thi Oanh thay lam viec o dau tot cho minh la Oanh cu lam. Vi nhu theo oanh noi thi o hai Duong cung nhieu noi lam viec hay day chu. Con nguoi cam thay thoai mai thi khi do moi lam viec tot duoc, cung co the con nguoi roi vao kho khan va ap luc moi tot nhung hien tai minh dang co nhung dieu kien tot truoc mat thi hay don nhan no vi co hoi chi den voi minh mot lan duy nhat trong doi (hay dung bo no di).
Hoan canh cua Oanh dang kho khan nhung den luc nao do se qua di ca (hoan canh cua Mai cung da tung nhu the). Oanh hay co gang vuot qua noi dau luc nay. Oanh hay xac dinh ve Hai Duong lam viec vi Oanh cam thay thich gan nha, vi Oanh thay duoc tiem nang va co hoi cua Oanh khi lam viec o Hai Duong. Oanh hay co gang nhe!
bexinh_bedieu_becuoi
bexinh_bedieu_becuoi
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by manhhung44sh on Fri Nov 02, 2007 8:19 pm

Rồi tôi hiểu bạn Hoàng nhà ta ở đây chỉ ý muốn bày tỏ quan điểm của mình thôi chứ cũng không mạn bàn đến cách sống và quyết định của ai. Mong cả nhà nhận định rõ Surprised Nhưng như tôi đã nói ở bài trước. chắc do không có dấu nên cũng ko mấy ai đọc Cool Tôi cũng đồng ý với bác cùi nhà ta là những con em sinh sống trong một môi trường thuận lợi và có đầy đủ thì là tốt hơn, một số con em hỏng con nhà giàu họ vẫn rất thông minh đấy chư? Nhưng mà do cách giáo dục của gia đình cùng với sự phát triển ồ ạt của xã hội nên họ xa ngã thôi. Việc con người phải vào thế ép thì sẽ bật lên khi đó mọi khả năng tiềm ẩn của con người sẽ được bộc lộ (bản năng sinh tồn mè) và khi họ vượt qua thì họ sẽ rất vững vàng trước những khó khăn khác, và đương nhiên là họ sẽ vượt xa những người mà có mọi thứ dễ dàng rùi, chứ đường cùng rồi thì tìm đường khác dễ đi hơn chứ đi tiếp làm gì thưa bạn Hoàng, mình cũng phải xiên xiên chứ? Chứ cứ đi con đường cũ với lối nghĩ cũ thì cũng có thể đạt được cái gì đó nhưng thử hỏi nó sẽ đi đến đâu. Bạn cũng từng thấy rất nhiều gương như vậy rồi đó. Cần phải biết thiên biến vạn hoá chứ, các cụ nói (hình như là "mềm nắn răng buông à) tức là cần phải có lúc mềm dẻo cũng có lúc phải cứng rắn, tôi không nhớ chính xác ai đã lấy minh hoạ cách sống nên như cây tre, tôi thấy đó là ví dụ rất hay và đúng. Túm lại ai cũng có ý đúng, chỉ mong mọi người có phong cách sống như cây tre hehe. Chúc mọi người thành công trên con đường mà bản thân mình đã chọn. Phương châm sống của tôi là phải thấy thoải mái cả trong công việc lẫn cuộc sống. Hãy đơn giản hoá nhiều thứ bạn sẽ thấy nó sẽ qua một cách zuizẻ hơn hiixxxn (Tui cũng đang học cách đơn giản hoá đấy hihi chứ trước tôi hay phức tạp vấn đề lém nhờ rời giờ cũng tạm chấp nhận được rùi chắc sắp lấy được vợ rùi Smile holiday ) Ở đây cũng xin phép bạn Oánh cho anh em thảo luận chút ít qua mục của bạn nhé vì nếu lập mục mới khéo lại tụt mất hứng, cảm ơn Oánh vì tạo hứng cho anh em mạn bàn để học hỏi kinh nghiệm [b]
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by MaiThanh on Mon Nov 05, 2007 1:07 pm

Hùng con!
còn lâu ông mới lấy được vợ. nhất là qua cái vụ tháng 10 vừa rồi nhé. hehe Very Happy
MaiThanh
MaiThanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Oanhchichchoe on Mon Nov 05, 2007 3:08 pm

Hình như t10 có ngày 20,chắc là bạn Hùng k gửi lời chúc tới bạn THanh fải k?hehe thế thì bị "rủa"cũng k oan,.
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by manhhung44sh on Mon Nov 05, 2007 3:33 pm

Oánh cũng đâu kác tui lắm đâu hehe, nhưng mè tui ko sao kệ Thanh chứ híc. Hùng vẫn là Hùng thui, và vẫn ế như thường nhưng mà việc lấy vợ thì cũng chẳng tránh được hehe. Vẫn biết là sai lầm nhưng biết làm sao sự đời nó thường khù khoằm vậy mà. Lúc nào cũng cầu được ước thấy thì thành cõi tiên rùi hihi. Mà Thanh này, có trong chăn thì mới biết chăn có...chứ rời rét này ko trong chăn thì sao biết nó ấm như thế nào hihi
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by baby fish on Tue Nov 06, 2007 3:58 pm

Trùi ui, chủ đề xôm tụ wá mà miềng ko biết, tuần zừa rùi bận wá huhu. Còn bận j thì ít bữa nữa các bạn sẽ biết thui hihi.

Bạn nào nói cũng có ý đúng cả, cũng giống như hồi lớp mình làm seminar chẳng ai chịu nhường ai cả. Chỉ tiếc là bây giờ ko có thầy hay cô nào đứng ra làm trọng tài (hay ít ra là một người có kinh nghiệm hơn chúng ta một chút) để ra quyết định cuối cùng. Thôi thì tự mỗi người là người thầy của chính mình vậy. Cho dù thành công hay thất bại thì chúng ta cũng thu được một thứ có giá trị: kinh nghiệm.
Oánh ơi cố lên, cố lên, cố lên !!! sport
PS: Khi nào lên hông nủi nữa thì hãy hài lòng với bản thân, ít nhất là Oánh có gia đình, có lớp 44CNSH luôn luôn lắng nghe, luôn luôn không hiểu hehe Surprised

Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Oanhchichchoe on Wed Nov 07, 2007 8:17 am

ÔI,bác trường nói hay quá,hay quá...thanks very much!
Em nghĩ e se k cố nhiều đâu,giờ e chỉ muốn có "ngưòi nuôi"thôi,chả muốn bom chen với đời nữa,hic hic
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content