44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhu cầu Việc Làm ơ các KCN ở HDương

Go down

Nhu cầu Việc Làm ơ các KCN ở HDương Empty Nhu cầu Việc Làm ơ các KCN ở HDương

Bài gửi by Oanhchichchoe Fri Nov 23, 2007 4:02 pm

Sáng nay tớ đã tham gia làm bài IQ test của cty SUMIDENSO thuoc tâp đoàn SUMIMOTO của Nhât,vơi 40câu trắc nghiệm IQ bằng TA thuộc các lĩnh vực khác nhau khá thú vị chủ yếu là tư duy logic,có thể qua đo kiểm tra sơ bộ về trình độ TA của ứng Viên và 1 bài dịch khoảng nửa trang,cũng k khó lắm...nhưng nhìn chung mặt bằng là 60p nhiều ng chuă làm hết,mình mải làm 40câu logic kia mà k để ý thời gian đến khi dịch bài thì vừa đọc đến đâu thì ghi lại đến đo mà vẫn k kịp.bài đo nói về nội quy làm việc của công ty và 1 công việc tốt là gì?cũng hay lắm...mà tiếc là k kịp thời gian.
Sau đo thi vào PV vơi 2ng VN,họ hỏi xung quanh bản thân mình,cảm thấy thoải mái k bị căng thăng,rất dân chủ,họ hỏi về kinh nghịêm làmviệc rồi hỏi vê mức lương mà mình mong muốn,cái khoản này cũng thú vị fết,mấy đứa bạn mình nó nói nếu mình yêu cầu mức lương 2tr là nó sẽ trả 2tr đó,trong khi mức chung la 2.8tr,mình nên yêu cầu >=mức lương của họ,nêu mình yêu cầu cao quá họ sẽ hỏi là nếu trả thấp hơn bạn có đồng ý không,nó cho mình thẳng thắn nói ra suy nghĩ của mình.....
Đó mới chỉ là PV lần 1còn 1tuần nữa mới có kquả rồi PV lần 2 sẽ có ng Nhât va ng Viêt có kèm ng fiên dịch,mình cứ tự giới thiệu về bản thân rồi ng Nhat hoi,nói chug nêu vào dc vog 2 thì có khả nang thắng....
Thông báo với những ai có nhu cầu tìm việc,ở các KCN ở HD giờ họ có nhu cầu tuyển nhiều lắm,mức lương ở đó theo bằng cấp cũng khoảng 200$,mà vào đó phong cách làm việc rất chuyên nghiệp,mà nguyên tắc,tơ rất thích như vậy,nó cũng có cơ hội thăng tiến nếu mình có khả năng,nhưng có lẽ mình nói điều này k hợp với lớp mình,vì đa fần các bạn có xu hướng tìm việc đúng ngành.Nhưng dù sao cũng cứ nói qua chocác bạn tham khảo.......
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao