44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tớ được quay trở lại thời sinh viên!

4 posters

Go down

Tớ được quay trở lại thời sinh viên! Empty Tớ được quay trở lại thời sinh viên!

Bài gửi by peaceful169 Tue Jun 24, 2008 4:22 pm

ill Hồi mới ra trường trong lòng tó có một nỗi buồn và một sự nuỗi tiếc khôn nguôi về một thời sinh viên...
Thời gian trôi đi, những tưởng việc quay lại thời sinh viên là một giấc mơ mãi mãi không thành. Nhớ quay quắt cái thời kí túc xá mọi người nói chuyện ồn không sao ngủ được, nhớ cái giường chật hẹp riêng tư duy nhất, nhớ cái cảnh phải xếp hàng chờ đến lượt tắm mà lăn ra ngủ quên... Thế rồi, ngày xa nhà đi học những tưởng sẽ buồn và nhớ nhà khủng khiếp tớ đã được quay lại thời sinh viên kí túc xá sôi nổi.
Trường đại học BKĐN khá quy mô và bề thế, khu ktx cách trường chỉ có vài bước chân giống như trường mình ngày xưa vậy. Tớ lại có một cái giường riêng để mà bày bừa...trong phòng thì hầu hết các em sinh viên năm nhất, khỏi nói về độ dễ thương và nhí nhảnh rùi - tớ thích cái này nhất hehe... love4 Và rùi tớ lại có những tháng ngày vui vẻ trôi nhanh như tên bắn, những đêm thức thật khuya để nói chuyện về gia đình, bạn bè,...ng iu. Những buổi tối nóng nực đi dạo, tiện thể đi rình những đôi tình nhân vội vã (hixhix..) những buổi sinh nhật ở ngoài biển hát hò đến khản cả cổ...Cứ tưởng như là mình chẳng thể nào cười được như thế nữa...
Hết tuần này là mình lại phải quay trở về nhà, lại công việc và còn bao nhiêu kỳ thi quan trọng trong cuộc đời. Tạm biệt ĐH BKĐN, tạm biệt ký túc xá, tạm biệt Đà Nẵng! Cảm ơn đã cho tôi được chạm đến giấc mơ này! love1
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Tớ được quay trở lại thời sinh viên! Empty Re: Tớ được quay trở lại thời sinh viên!

Bài gửi by Oanhchichchoe Wed Jun 25, 2008 11:47 am

Trời oi,nghe ma não ruột,làm mình cũg thèm cam giac đo.
Thanh Bình ra DN hoc khi mô ma?mà bua trc tương ra HN cơ,dao nay the nao?>ke ro hơn di
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Tớ được quay trở lại thời sinh viên! Empty Re: Tớ được quay trở lại thời sinh viên!

Bài gửi by cuong44cnsh Thu Jun 26, 2008 1:08 pm

chắc là bạn binh sắp lên xe hoa hay sao mà lãng mạn thế chứ, nghe bạn bình kể lại thời sinh viên sao mà chi tiết và chính xác vậy, nghĩ lại thấy buốn và nhớ ghê.

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by huandu Sat Jun 28, 2008 1:01 pm

Năm sau Em tốt nghiệp nghe kể mà thấy buồn lây dù Em không có những kỷ niệm ở ký túc xá và cũng không ở xa nhà để đi học như mấy anh chị nhưng em cũng thấy chạnh lòng Crying or Very sad Sad
huandu
huandu
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics