44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HN đầu đông

Tit
baby fish
peaceful169
bexinh_bedieu_becuoi
manhhung44sh
biểnnhatrang
phong
11 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

HN đầu đông Empty HN đầu đông

Bài gửi by phong Tue Oct 16, 2007 10:24 am

HN bước vào đầu đông rồi thì phải, lạnh quá bà con ơi! tối nằm có mỗi cái chăn mỏng, giữa đêm gần sáng là lạnh sun vòi
affraid
Có cái chăn nào 37 độ thì tốt quá!
Bà con các vùng khác tình hình ra sao rồi?
Dạo này diễn đàn ế ẩm quá, ko còn nhiều bài viết như hồi đầu!
phong
phong
Admin
Admin

https://cnsh.forum-viet.com

HN đầu đông Empty Re: HN đầu đông

Bài gửi by biểnnhatrang Tue Oct 16, 2007 1:38 pm

Chang biet NT luc nay thoi tiet the nao nhung SG thi sang nang chieu mua. Troi mua thi sam chop dung dung, duong pho ngap lut, thay moi nguoi cu thi nhau....quan xan cao, dat xe may de bat ca..hic. Luc o mua thi nong kinh khung khien mo hoi con mo hoi me thi nhau chay dua...muon khung luon!!!
Tui thich duoc biet cai lanh cua mua dong Ha Noi biet bao vay ma chua co dip. Nam ngoai ra duoc HN vao mua dong thi khi tui den troi bat dau nong cho den khi tui ve moi lanh lai..hic! Dung la ong troi o thuong nguoi o hien!
biểnnhatrang
biểnnhatrang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by phong Tue Oct 16, 2007 4:39 pm

Dung la ong troi o thuong nguoi o hien!

Đúng là ông trời ko thương người ko hiền = ác thật
Chính Hải bánh tự nhận đấy nhé!
phong
phong
Admin
Admin

HN đầu đông Empty HP cũng thấy lạnh

Bài gửi by manhhung44sh Tue Oct 16, 2007 9:28 pm

ui trui ơi, sao trời cứ đẹp thế để những kẻ như tui phải đứng nhìn, thời tiết mùa này sao đẹp thế, trời hơi lạnh lại thoảng mùi hoa sữa, lãng mạn quá(nhưng mà đứng gần thì ko phải là " hoa sữa vẫn nồng nàn mà là nồng nặc đầu phố đêm đêm...). Tự thấy lòng mình trống trải đến run người hihihi. Bà con ơi nhiều lúc đi xe máy một mình mà ước love kít Shocked xuýt chết hihi, giá như làm thơ được thì cũng tòi ra vài bài nhưng mà vốn dĩ chỉ thích nghe thui, số hưởng mà hehehe. Mấy hôm nay thằng gà đi công tác ko có thành choạng choẹ thấy cũng buồn hhihi, ah báo cho gà vui là tao mới tìm được đường giây đến khác sạn SV rùi (ê xin mọi người đừng hiểu lầm là KTX trường Dân Lập Hải Phòng đó hehe) chứ người đoàng hoàng ai làm bậy thế, mà tui lại thấy có kẻ nói xã hội giờ toàn làm bậy, theo họ thì ko làm thế sao làm người, bà con nghĩ sao? Shocked No
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by bexinh_bedieu_becuoi Tue Oct 16, 2007 11:26 pm

Tui cung thich duoc huong cai lanh mua dong lam. O Nha Trang may ngay nay mua cung du lam nhung ko lanh. Tui thich thoi tiet lanh qua. Time nay tui va Chung cho phai huong dan thuc hanh lam ca thu bay va chu nhat ban kinh khung, met pho rau luon.
bexinh_bedieu_becuoi
bexinh_bedieu_becuoi
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by phong Tue Oct 16, 2007 11:32 pm

Time nay tui va Chung cho phai huong dan thuc hanh lam ca thu bay va chu nhat ban kinh khung, met pho rau luon.

Nghi ngờ quá! ko biết 2 người này làm hướng dẫn "cái chi" mà mệt phờ râu luôn, lại 2 người nữa chứ....
Smile
phong
phong
Admin
Admin

Bài gửi by peaceful169 Mon Oct 22, 2007 4:17 pm

Cái ông Phong này, cả ngày ngồi đắp chăn kín đầu hay sao mà đầu óc cứ đen thui vậy nhỉ? Lâu lâu rồi mới đc lên mạng gặp bà con nhà mình, vui quá!!!
BMT cũng có một mùa ...đông đấy. Sáng nào trời cũng lạnh cóng, tớ chỉ ước mong sao ko phải dậy sớm để đến trường, những lúc như thế con bé lại kỳ kèo với mamy đổi bữa sáng thành "mỗi 30' ngủ nướng nữa thui" Crying or Very sad tỉ lệ thành công vô cùng thấp hu hu hic hic...Trời về trưa thì lại trở nên nóng bức đến bực mình, cái áo len hữu dụng hồi sáng lại trở thành nỗi phiền phức lớn. Đến chiều trời lại mưa nắng bất thường, những hạt mưa bay bay lại thêu dệt thêm một niềm trăn trở "mặc áo mưa or not?, Ở lại tập bóng chuyền hay về?" Tất nhiên với một người có tài năng thiên bẩm về thể thao như tớ đây thì chỉ mong sao trời mưa nặng hạt một chút để trốn về đi ăn bún đỏ ...Nhưng ông trời chẳng mấy khi chịu chiều lòng người...lười hu hu...Thế rồi trời ập tối rất nhanh, những đêm tập văn nghệ về muộn gió thổi như tát vào mặt làm con bé cũng mong có bạn đồng hành để đường về bớt xa xôi...Tuy nhiên tuyệt nhất vẫn là những lúc rủ được nhỏ bạn chạy xe lên Quảng Trường gió lộng, ngồi đó nhấm nháp cái món khoái khẩu là mực khô chấm tương ớt và nói những chuyện trên trời dưới biển rồi chuyện hồi ở NT ăn bánh tráng chấm tương ớt giỏi như thế nào....Nhớ NT wa xá!!!
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by baby fish Wed Oct 24, 2007 8:59 am

Hihi Bình đánh bóng chuyền ah. Chắc là B đánh cho đội nam rùi vì phải có một anh nào đó cõng thì mới đập được chứ hehe. Mời trường ĐH Tây Nguyên giao lưu với Viện HDH, ở đây bóng chuyền cũng mạnh lắm, tui dự bị dài dài nhưng chắc vẫn đánh đc với B.
PS: Đánh độ một chầu mực khô chấm tương ớt đi, ok?
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by peaceful169 Mon Oct 29, 2007 8:55 am

Tự ái dồn dập rồi nghen Trường!!! No Nếu B thắng thì T trả tiền, còn nếu T thắng thì T cũng vẫn trả tiền chứ gì???? okie ngay thui, để hôm nào tui sắp xếp thời gian xuống NT trừng trị ..cái túi tiền của ông cho ông biết thế nào là lễ độ!!! he he...
Sao mọi người không viết tiếp cảm tưởng về mùa đông đi nhỉ? sắp đến mùa lãng mạn rồi đấy! I love you
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Tit Mon Oct 29, 2007 11:09 am

trời hơi lạnh một chut thôi mà, nhưng lạnh hay không lạnh thì tớ cũng ngủ nướng, gần 8h sáng tớ mới dậy cơ. Chỉ khi nào đi chơi tối thì mới phải mặc áo ấm, toàn đi ngủ sớm nên cũng chẳng bit buổi tối ra ngoài có lạnh không?

Tit
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Oanhchichchoe Mon Oct 29, 2007 4:28 pm

Còn tớ thì thấy mỗi lần đi ra ngoài đường mà ngửi thấy mùi hoa sữa là thấy nhớ NT da diết,ngày xưa mình biết thích mùi HS cũng là khi ở NT và khi về "xứ sở"của HS thì 1 cảm giác thật buồn xen lẫn,tớ thèm đc ngửi HS ở NT cơ,cái lạnh ở HN mùa này có vẻ giốg với NT,nó chưa lạnh lắm,chỉ buổi tối thôi,nhưng mình cũng ít đi ra ngoài buổi tối lắm nên ở nhà vẫn mặc đồ mát mẻ,còn buổi sáng thì mình vẫn fải khoác áo ấm đi làm nhưng đến cty lại thấy hơi nóng.Hnay dự báo thời tiết nói có gió mùa đông bắc làm mình "háo hức"chờ mà đến giờ vẫn chưa "thấy"đâu.Lạnh thì ngủ sướng thật nhưng mình k có thói quen ngủ nướng nên vẫn dậy sơm lắm.
Ah mùa lạnh này mình lại thích cái thú đan khăn len,bạn Bình biết k,bạn mà ra HN thì thích mê lên vì ngoài này nhiều loại len đan khăn ấm lắm và cũng rất nhiều kiểu khăn,tớ cũng tự thiết kế 1kiểu đan,cứ đan đúng quy luật rồi cũng thành khăn,mấy ngày nay mê lên đây này.
Bình ơ cái lạnh này cũng làm tớ nhớ những ngày ở BMT quá,hôm nọ tự nhiên lôi tấm ảnh chụp ở quảng trường BMT làm tớ nhớ không khí ở đó quá,nhớ món Bún đỏ mà bạn B dẫn đi ăn,nhớ vụ hái cafe đau hết cả tay,...ôi nhớ nhiều thứ quá.
Tóm lại,về HN đc gần 1năm nhưng vẫn chưa quen với cuộc sống ở ngoài này...
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by peaceful169 Tue Oct 30, 2007 12:42 pm

Hôm nay tớ dậy thật muộn, cái điện thoại bữa nay dở chứng mất nguồn nên chẳng kêu réo inh ỏi như mọi hôm làm mamy cứ tưởng hôm nay tớ được nghỉ híc..mừng quá! Thế là uông qua quýt ly sữa rồi vội vã lên trường. Hôm nay trời mưa lâm thâm, sương mù dày đặc buồn quá...xù luôn lớp học tofoel. Mùa đông này B lại hay nhớ về Đà Lạt, hơn một tháng ở đó cũng làm cho mình một ký ức không quên, những ngày này chắc là ĐL đang có sương mù, cử 12g đêm là mình lại chạy ra hành lang để ngắm sương mù. Ở đó mọi người ngủ sớm lắm lắm nên không gian thật là tĩnh mịch, lãng mạn. Thấy tớ văn chương có ghê ko? Nỗi nhớ thứ hai chính là kỷ niệm 6 đứa minh đi hái cà phê ở nhà tớ đấy O ạ. O thật là đảm đang, có O ở bên cạnh tớ chẳng phải lo gì cả. Mùa đông này tớ không đan khăn len nữa vì chẳng có ai để tặng, nhưng nếu được ra HN tớ sẽ mua thật nhiều len để dành, vì có ai cô đơn mãi đâu phải không??? Lúc đó O phải dạy B mấy kiểu đan khăn mới đó nha!!! Về BMT được 1 năm nhưng chẳng hiểu sao trong lòng mình vẫn có thật là nhiều nỗi nhớ........
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Fri Nov 02, 2007 8:45 am

Sáng nay ngủ dậy thấy trời k mưa,một cảm giác thật thú vị,tớ thấy không khí hơi xe lạnh,nhưg đg xá khô ráo thoáng đãng cũng hay fết,chứ 2 hôm trước mưa fùn cam giac khó chiu thật,thời tiết này mà ngồi ăn ngô nướng,ốc nóng,,,thì hay nhỉ?
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by MaiThanh Fri Nov 02, 2007 1:41 pm

Thủ đô văn minh đầu đông!
Sleep Sáng ngủ dậy thấy trời lạnh, mình mở tủ quần áo ra lục tung cả tủ để tìm bộ đồ hợp với mình (tủ to cực nhưng toàn đồ của bạn) tìm mãi được cái áo khoác màu trắng, mình mặc thêm 1 chiếc áo thu đông màu đỏ bên trong ngắm trước gương xoay mấy vòng thấy ôi mình rực rỡ thật-không biết ra đường có ai ngắm mình không nhỉ??? Mải ngắm nghía nhìn lên thấy 7h30 chết tui rùi muộn làm rồi.
girl Mình chạy băng xuống dưới nhà dắt xe đi làm. ra đường thấy ai cũng mặc đồ đẹp- uổng công mình quá có khi mặc áo sơ mi lại nủi hơn ấy chứ. mình còn đang ngơ ngác vì tiếc quá mình đi chậm đèn đỏ mất rồi phải dừng lại đợi thêm 90s mới được đi tiếp có khi muộn làm mất.
kungfu1 chợt có 1 anh tràng đẹp trai ăn mặc sành điệu đi chiếc xe drem biển 29 phóng vù qua chỗ mình mặt đầy vênh váo có lẽ anh ta thấy biển mình là biển tỉnh lẻ _ đồ nhà quê xem anh mày đi này_ mắt mình mờ lại vì bị chiếc xe thủ đô của anh ta văng bùn vào kính, mình chột dạ nhìn lại chiếc áo màu trắng của mình bây giờ đã được điểm hoa. mình lại tặc lưỡi 1 lần nữa - Mình đúng là đồ nhà quê. Mắt mình nhắm lại và đọc câu thần chú Úm Ba La Xì Bùa bụt ơi hiện ra giúp con với: Bỗng từ trong gốc cây ông bụt hiện ra "toét" anh chàng đẹp trai sành điệu đã được ông bụt giữ lại. Trông anh ta mới thảm làm sao.
MaiThanh
MaiThanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by Oanhchichchoe Fri Nov 02, 2007 4:00 pm

Haha....thú vị quá,Miss Thanh chắc thấy tiếng "toettttttttt"đó chắc là hả dạ lăm nhỉ?Thanh ơi,tớ k biết chăn 37o co ấm ko,mà hqua tơ ngủ trên cái chiếu trúc lạnh quá xa,đấp cái chăn mỏng k thể nào ấm đc,lúc đó thấy nhớ mẹ quá,hic hic,ở NT làm gì đc đắp chăn bông?Giờ mới biết vì sao ng ta lại thi nhau cưới vào mùa đông....
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by diem quynh Sat Nov 03, 2007 11:02 am

ha ha. Thanh oi, sao Oánh hỏi Thanh chăn 37o có ấm không là sao vậy. hihi how are you ... ở HN d lạnh rồi a?, Ở SG chẳng thấy lạnh gì cả, có ai tốt bụng gởi cho ít lạnh với. Thèm được cảm giác co ro ngủ nướng trên giườg quá. Sleep
diem quynh
diem quynh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

HN đầu đông Empty Report

Bài gửi by Mero Sat Nov 03, 2007 11:13 am

Mùa đông love5
Rét sun hết cả lại sáng nay đặt báo thức 6h30 mà cái điện thoại hình như cũng rét. Chuông báo thức gì mà run rẩy không đủ đánh thức mình dậy cuối cùng ngủ luôn. Chào bình minh vào 11h không hơn không kém
love4
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

http://blog.360.yahoo.com/blog-KCVJCC08frQxLt91DHdIow--?cq=1

Bài gửi by MaiThanh Sat Nov 03, 2007 7:22 pm

Very Happy Xin lỗi bạn Oánh trước khi mình viết bài này nhé.
cry1 Mèo ơi nói chi cái chuyện chăn 37 hay 73o với Oánh làm gì cơ chứ. Oánh nhà ta phòng thủ chắc lắm. tớ ngủ cạnh có "NHỠ" lấn chỗ là Oánh làm cho hết hồn luôn. Đêm 2 đứa ngủ 1 giường mình trong lúc ngủ mới có gác cái chân sang gối ôm (dải phân cách giữa 2 con người nằm 1 giường) thế mà Oánh tỉnh dậy la toáng lên làm như ai đó làm ... gì với Oánh ấy làm mình hết hồn cứ tưởng mình nằm mớ sàm sỡ nhầm người. Vậy nên Oánh có kêu lạnh chịu thôi. Chắc Oánh hỏi chuyện cái chăn 37o có ý nói là mình ngủ canh Oánh Ý MÀ. He he happy1
MaiThanh
MaiThanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

HN đầu đông Empty Than ôi!

Bài gửi by Mero Sat Nov 03, 2007 9:33 pm

Than ôi Sad
Quả là chuyện bí mật trong thâm cung nay mới được tiết lộ. Thanh ơi Thanh có biết tiết lộ chuyện này có nguy cơ cao dẫn đến hệ quả Ó ế chổng vó ko I love you
Chuyện 2 đứa con gái ngủ cạnh nhau còn đặt gối ôm ở giữa cho chật gường Suspect khi Thanh vừa lấn lên cái gối một tẹo đã suýt ăn cước thì... Tui đang tưởng tượng tiếp sau này nếu anh nào có phúc nằm cạnh Ó thì sẽ thế nào. Suspect
Chắc phải mặc giáp đi ngủ quá lỡ đâu quen tay quàng qua ôm một cái tất sẽ lãnh liên hoàn Phật Sơn Vô Ảnh Cước. HIX gãy xương, dập mật, và ty tỷ chấn thương khác.
Lại nhớ Ó hay nói một câu "Tuần trăng mật hay là tuần dập mật" bây giờ nhờ có Thanh nên hiểu ra rồi. Suspect 8-x
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by manhhung44sh Sat Nov 03, 2007 9:46 pm

Bà Thanh này nguy hiểm quá chắc lúc đó bà này làm chuyện mờ ám thì có hêhê, chứ gác chân thì có gì chứ. Mà này nếu có cái chăn 37o ấy thì lại không thấy giật mình đâu Thanh à. Vì lúc nào cũng ấm mà hehe. ( mà này nếu mà tỉnh giấc kiểu đó sáng sau mệt lắm... vì đêm ngủ không ngon mà Twisted Evil
Bà con ơi tranh thủ tậu áo ấm thôi hehe, có chỗ nào rẻ báo anh em nhe. cool
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

HN đầu đông Empty Hùng C phát triển ý hay quá!

Bài gửi by Mero Sat Nov 03, 2007 10:03 pm

Hùng c cho thêm ý này quả là quá hay, quá hay Very Happy
Phát triển tư duy tưởng tượng một chút nữa nhá.

(Ban ngày đi làm thì đã lao động ở công sở 2 ca sáng và chiều rồi, đêm đến ở nhà cũng phải làm thêm ca 3 mới đi ngủ được chứ) Embarassed Very Happy
Đang đêm nằm ngủ ngon lành sau khi lao động ca 3 mệt mỏi quen tay quàng qua một cái thế là ... ăn đủ... cho nên thức giấc. Sad ( lúc này mệt lắm rồi nha) Mà theo Hùng c thì đã thức là không ngủ được tiếp tục lao động ca 4, ca 5,... đến sáng Twisted Evil
Híc không biết với cường độ vừa bị đánh vừa phải làm như thế này thì.....
thôi kết chuyện để mở mỗi người sẽ có cái kết thú vị riêng affraid cool
Riêng tớ thì tớ cho rằng thằng Hùng c ác thật.
Mero
Mero
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Mon Nov 05, 2007 10:26 am

Tớ k sợ ế khi bạn Thanh nói "bí mật" này đâu,tớ k cho bạn ý ôm tớ khi ngủ,mà tớ sẽ "để dành"cho chồng tớ (hoặc NY tớ) như vậy mới ý nghĩa chứ,hi hi
Hôm qua tớ về quê vác chăn ấm lên rồi.đêm qua ngủ ngon qua tới 7h30 mới dậy,lần đầu tiên bị dậy trễ,đó...đâu cần chăn 37o mà vẫn ngủ ngon.Mùa này mà cứ đóng kín cửa chùm chăn và cắn hạt dẻ hoặc ăn bỏng ngô cũng thú vị lắm.
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by manhhung44sh Mon Nov 05, 2007 2:29 pm

đó tui nói có đúng không biết ngay mà, thằng Hoàng gà cứ sợ mới chết chứ, thương cho người có diễm phúc của Oánh chứ, Hoàng ơi diễm phúc thật đấy, không sợ dập mật đâu hehe. Razz . Mà Oánh mang chăn ấm loại gì mà hay thế nhỉ, ấm cái ngủ ngon ngay, thế này mà có chăn 37o thì chắc ngủ quên làm luôn hehehe Smile
manhhung44sh
manhhung44sh
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Oanhchichchoe Thu Nov 29, 2007 1:26 pm

Sáng nay ở quê lên,mặc đến 4cái áo,kiếm vội đc đôi găng tay cọc cạch fóng từ Quê lên,chưa từng thấy hnao lại lạnh như buổi sáng hôm nay,đi qua nhưng con sông mà thấy mù mịt sương mù...tê cóng chân tay,cứ cố mà đi,lạnh cắt da cắt thịt sợ quá,mùa này bắt đầu mùa nứt nẻ rồi,cưòi k nổi nữa vì biết đâu "toé máu" cứ chúm chím cho nó "duyên"vây,sag đến cty thì k thê mở đc khoá cổng vì lạnh,ngôi đánh máy cũng k đc,ôi mùa noel đến rồi bà con ơi,ở NT va SG thế nào rồi?
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by baby fish Thu Nov 29, 2007 3:09 pm

Nha Trang lạnh quá, sáng đi làm dọc đường biển mặc áo ấm rùi mà vẫn rét run người.
Mới tìm được một cô bán chăn love , rủ đi chơi được một lần thì cô ấy về quê (để lấy chồng hay lấy chăn ra bán cho mình ko biết nữa? Very Happy )
Ah ngoài đó các bạn có phương pháp nào chống nứt môi, khô da ko bày cho mình với Crying or Very sad
baby fish
baby fish
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next