44CNSH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nỗi buồn xứ người

5 posters

Go down

nỗi buồn xứ người Empty nỗi buồn xứ người

Bài gửi by cuong44cnsh Wed Apr 16, 2008 6:31 pm

chào các bạn. lâu rồi mình ko tham gia diễn đàn lớp mình, mình xin lỗi nha.
cuộc sống sau khi ra trường nó buồn chán kinh khủng luôn, không có lại cảm xúc thăng hoa như hồi còn là sv nữa. cuụoc sống chỉ đi làm về và đi ngủ, rồi cứ vậy day after day kinh khủng lắm, hồi trước lớp mình còn có đủ 4 tay h tìm mõi cả mắt mà trong nay chỉ có đc 3 tay thôi, buồn thế đấy. mọi người lớp mình nhớ liên lạc thường xuyên nha.
không biết các bạn thì sao, mình ở nha trang có một số bạn lớp mình nữa nhưng ít khi gặp nhau lắm, mỗi người một việc nữa gặp nhau mà tán gẩu thì chán chết. mình hứa sẽ tham gia diễn đàn nhiều hơn.

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

nỗi buồn xứ người Empty Re: nỗi buồn xứ người

Bài gửi by Oanhchichchoe Fri Apr 25, 2008 11:05 am

Hnay mơi để ý bài cua ban Cương,nghe ban ay than ve nỗi buồn xứ người,mà thấy thương cảm ghê,chắc kiểu này fair kiêm NY ơ trong đo Cương a?to thì ngày xua ơ tren HN cũng thấy chán,về nhà gần gd cunng thấy chán,nheieuf luc xem lại ảnh o NT thấy ước ao dc trơ lại đo,nghi đến phong cảnh,khí hậu và con ng,...làm tơ muôn đc sống trong đo,nhung có lẽ cuộc sống đi làm k còn đc như xua nua,nó xô bồ,bận rộn k còn nhung lúc bạn bè tụ tập vơi nhau,uong ly cafe cóc căn hạt dưa hay ngôi uong nước mía,,,,thật bình dị mà vui vẻ,cảm xúc của bây giơ khác vơi ngày xưa,tơ nghĩ lại thì thấy nhớ nhug có khi giờ cho tơ vào đó lại chắc cũng là cảm giác của ng đi làm chư k còn như xưa nữa...thôi cố gắng lên,cuộc sống là vậy,cái gì đã qua thì mình luôn nghĩ là"giá như"và để đến lúc nào đó nghĩ về thơi điểm hiện tại chúng ta cũng sẽ nói "giá như"...chúc C sớm tìm đc niềm vui của mình.Và thành công trog công việc
Oanhchichchoe
Oanhchichchoe
Thành viên cấp cao
Thành viên cấp cao

Bài gửi by cuong44cnsh Tue May 13, 2008 6:55 pm

cảm ơn bạn oánh nhiều nha. đúng là đi làm rồi có nhiều cái thay đổi quá, cả về suy nghỉ lẩn phong cách sống. bao giờ cho tới ngày xưa đây, nghỉ mlại mà nhớ quá.
thôi cuộc sống mà, tất cả chỉ là sự khởi đầu thôi, còn nhiều thứ cần phải hoàn thành và vượt qua nữa mà.
chúc tập thể lớp mình ai cũng thành công

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by dinhba44sh Sat Jan 02, 2010 4:34 pm

nếu ban cường lên diễn đàng xắp đến, thi hãy liên lạc với Bá số điện thoại 0979329316. vì mình xáp đến có vào đó công tác nên mình đến thăm ha.!

dinhba44sh
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by dinhba44sh Sat Jan 02, 2010 4:43 pm

lâu rồi mình mù về thông tin củacác bạn. vi mình ít tham gia vào diễn đàng của lớp mình. từ khi ra trường đến giờ mình chỉ được gặp lạimột mình bạn Hùng con 1 lần. lúc đó Hùng đang đi công tác có qua chổ mình. thời gian qua mình ít biết thông tin về lớp khi biết được thì mọi người kéo nhau bỏ cuộc đời độc thân hết cả. (nói chứ sống hai thân vui lắm các ban ạ vì thế ai chưa có nhanh lên nha). mình chỉ mông tất cả các bạn được mạnh khỏe, thành đạt và hạnh phúc.

dinhba44sh
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by peaceful169 Tue Jan 19, 2010 5:34 pm

Đâu phải ở xứ người mới buồn đâu C ơi??? Bây giờ mình nhớn rồi, công việc bận rộn, trách nhiệm nhiều đâu thể vô tư như ngày nào được nữa phải không? Nhiều lúc nghĩ lại thấy thời sinh viên thật là hạnh phúc. Thế nên ai cũng bảo thời sinh viên là giai đoạn đẹp nhất của cuộc đời mà. nỗi buồn xứ người 856273
Công bằng mà nói Nha Trang là nơi lí tưởng để sống đấy chứ, tớ vẫn nhớ những con đường rợp bóng cây, những quán cóc vỉa hè với người dân bình dị.. Đường Trần Phú A luôn đẹp và mát rượi, buổi tối mà đi dạo một vòng với bạn bè (hay người yêu) thế là đủ hạnh phúc rồi!!! Bí quyết của hạnh phúc là biết bằng lòng và biết yêu những gì mình đang có đấy bạn của tôi ơi! nỗi buồn xứ người 34024
Have fun!!! nỗi buồn xứ người 766637
peaceful169
peaceful169
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by bexinh_bedieu_becuoi Tue Jan 19, 2010 9:38 pm

Bí quyết của hạnh phúc là biết bằng lòng và biết yêu những gì mình đang có đấy bạn của tôi ơi!
Mai rất tâm đắc với câu này của Bình.
bexinh_bedieu_becuoi
bexinh_bedieu_becuoi
Thành viên quan trọng
Thành viên quan trọng

Bài gửi by cuong44cnsh Wed Jan 20, 2010 8:20 pm

cam on ba binh va cac ban nhieu nha, lau lau vao forum lop minh thay nhieu cai hay qua, khong ngo bai viet cua minh hoi lau roi bay gio lai co dip duoc comment lai. phai noi rang di lam xa nha thi buon that nhung chi buon trong phut choc thoi, minh con rat nhieu thu fai lam nua ma. chuc cac ban cua tui mot nam moi that hanh phuc may man va suc khoe tran tre va that thanh cong trong cong viec.

cuong44cnsh
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content